ಸ್ಟೇಜ್ ಮೇಲೆ ರಾಕಿ ಬಾಯ್ ಡೈಲಾಗ್ ಹೇಳಿದ್ದು ಹೇಗೆ ಗೊತ್ತಾ ಶಾಕ್ ಆದ ಹೀರೋಯಿನ್….

ಈ ಸಂಯೋಜನೆಯು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಬಲವಾಗಿದ್ದರೆ, ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಅದನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ಸೂತ್ರ, ಭ್ರಮೆ ಅಥವಾ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕರ ಬೇರೂರಿರುವ ನಂಬಿಕೆ ಎಂದು ಕರೆಯಿರಿ, ಆದರೆ ಬ್ಯಾಡಿಗಳ ಬೆಟಾಲಿಯನ್ ಮೇಲೆ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಜಯಗಳಿಸುವುದು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಹೋಗದ ಸನ್ನಿವೇಶವಾಗಿದೆ. ಈ ಸನ್ನಿವೇಶದ ಅಸಂಖ್ಯಾತ ಅವತಾರಗಳನ್ನು ನಾವು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ.

ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಬರಹಗಾರ-ನಿರ್ದೇಶಕ ಪ್ರಶಾಂತ್ ನೀಲ್ ಅವರ ಕೆಜಿಎಫ್ ಅಧ್ಯಾಯ 1, ಅಮಿತಾಭ್ ಬಚ್ಚನ್ ಅವರ ಹೈಪರ್-ಸ್ಟೈಲಿಶ್ ಆಂಗ್ರಿ ಯಂಗ್ ಮ್ಯಾನ್ ಮತ್ತು ಡೌನ್-ಟು-ಆರ್ತ್ ಸೆನ್ಸಿಬಿಲಿಟಿಗಳು ದಂತಕಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಪುರಾಣಗಳ ಒಂದು ಸಮಗ್ರವಾದ, ಜಿಡ್ಡಿನ, ಅತಿ-ಉನ್ನತ ಪ್ರಪಂಚವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತವೆ.

ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಪುಸ್ತಕ ಎಲ್ ಡೊರಾಡೊದ ಪುಟಗಳಿಂದ ಇಡೀ ಕಥೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ಅದರ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಲ್ಲದ ನಿರೂಪಕರು ಅದರ ವೇಫರ್-ತೆಳುವಾದ ಕಥಾವಸ್ತುವನ್ನು ಸುತ್ತಲು ತಯಾರಕರಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಪರವಾನಗಿ ನೀಡಿದರು. ಮತ್ತು ನೀಲ್ ಶೂನ್ಯ ಸಹಿಷ್ಣುತೆ ಅಥವಾ ಸಮಚಿತ್ತತೆಗೆ ರುಚಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಯಶ್ ಉರಿಯುತ್ತಿರುವ ಗನ್‌ನಿಂದ ಸಿಗರೇಟ್ ಹೊತ್ತಿಸುವ ದೃಶ್ಯದಲ್ಲಿ ಮೂಲ ಧೂಮಪಾನ ವಿರೋಧಿ ಶಾಸನಬದ್ಧ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ವಹಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಜಿಎಫ್ 2 ತಯಾರಕರಿಗೆ ಈಗಾಗಲೇ ಕಾನೂನು ನೋಟಿಸ್ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ದೃಶ್ಯವು ಟೀಸರ್‌ನಲ್ಲಿ ‘ಕೂಲ್’ ಆಗಿ ಕಾಣುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ಇದು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ತಂಬಾಕು ಬಳಕೆಯನ್ನು ವೈಭವೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಯಶ್‌ನ ಮ್ಯಾಕೋ ವರ್ತನೆಗಳ ನಂತರ ಹುಚ್ಚರಾದ ಸಾವಿರಾರು ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ಭಾವನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

ರಾಕಿಯನ್ನು ನಾವು ಬಯಸದ ಇನ್ನೊಂದು ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಅವನು ಇಷ್ಟಪಡುವ ಮಹಿಳೆಯ ಮುಂದೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಅಶ್ಲೀಲನಂತೆ ಕಾಣುವುದು. ಅವರು ಶ್ರೀನಿಧಿ ಶೆಟ್ಟಿ ನಟಿಸಿದ ರೀನಾಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬೀಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಮೇಲೆ ತನ್ನನ್ನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವಳು ಅವನನ್ನು ದೂರವಿರಲು ಕೇಳುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಅವನು ಅವಳನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ.

ರಾಕಿ ರೀನಾಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ನೇಮಿಸಿದ ಕೆಲವು ಪುರುಷರನ್ನು ನಿಂದಿಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಅವನು ಅವಳನ್ನು ಎಷ್ಟು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತಾನೆ. ಆದರೆ, ಯಾವ ಸಿನಿಮಾದಲ್ಲೂ ಹೀರೋಯಿಸಂ ಎನ್ನಬಾರದು. ಹೆಣ್ಣನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸುವುದು, ದೈಹಿಕ ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಹೆದರಿಸಿ ಮಹಾವೀರನಂತೆ ವರ್ತಿಸುವುದು ಪ್ರೀತಿ ಎಂದರೆ ತಪ್ಪಾಗದು. ಇದು ಅಪರಾಧ, ಕಿರುಕುಳ ಮತ್ತು ನಡವಳಿಕೆ

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *