ಸಮಂತಾಗೆ ಎಲ್ರ ಮುಂದೆ ಏನಾಯಿತು ನೋಡಿ .. ಯಪ್ಪಾ ಶಾಕ್ ಆಗ್ತೀರಾ … ಏನಾಯಿತು ..

ಭಾರತೀಯ ನಟಿ ಮತ್ತು ರೂಪದರ್ಶಿ ಸಮಂತಾ ಅಕ್ಕಿನೇನಿ ತಮಿಳು ಮತ್ತು ತೆಲುಗು ಚಲನಚಿತ್ರೋದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಪಾತ್ರಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಪದವಿ ಓದುತ್ತಿರುವಾಗಲೇ ಮಾಡೆಲ್ ಆಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡತೊಡಗಿದಳು. ಆಕೆಗೆ ತಕ್ಷಣವೇ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಆಫರ್‌ಗಳು ಬರಲಾರಂಭಿಸಿದವು. ಗೌತಮ್ ಮೆನನ್ ನಿರ್ದೇಶನದ ತೆಲುಗು ರೋಮ್ಯಾಂಟಿಕ್ ಚಲನಚಿತ್ರ “ಏ ಮಾಯಾ ಚೇಸಾವೆ” ನಲ್ಲಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ನಟನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಅವರು “ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚೊಚ್ಚಲ ನಟಿ” ಫಿಲ್ಮ್‌ಫೇರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದರು. ಅವಳ ಚಿತ್ರೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ.

ಅವರು 2012 ರಲ್ಲಿ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಚಲನಚಿತ್ರ “ಈಗ” ನಲ್ಲಿನ ಅಭಿನಯಕ್ಕಾಗಿ ಖ್ಯಾತಿಗೆ ಏರಿದರು, ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ತಮಿಳು ನಟಿಗಾಗಿ ಫಿಲ್ಮ್‌ಫೇರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆದರು. ಅವರು ಗೌರವಾನ್ವಿತ ನಟಿಯಾಗಿದ್ದು, ಅವರು ಅನೇಕ ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಪ್ರಸಿದ್ಧ ನಟಿಯಾಗಿ ಅನೇಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸರಕುಗಳನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಲು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರು 2012 ರಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಲಾಭರಹಿತ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಪ್ರತ್ಯುಷಾ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಹಿಂದುಳಿದ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ವೈದ್ಯಕೀಯ ನೆರವು ಒದಗಿಸಿದರು. ಆಕೆಯ ಫೌಂಡೇಶನ್ ತನ್ನ ಗಳಿಕೆಯ ಗಣನೀಯ ದೇಣಿಗೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಸಮಂತಾ ರುತ್ ಪ್ರಭು (ಹಿಂದೆ: ಸಮಂತಾ ಅಕ್ಕಿನೇನಿ) 28 ಏಪ್ರಿಲ್ 1987 ರಂದು ಜನಿಸಿದರು, ಅವರು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ತೆಲುಗು ಮತ್ತು ತಮಿಳು ಚಲನಚಿತ್ರೋದ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಭಾರತೀಯ ನಟಿ. ಅವರು ನಾಲ್ಕು ಫಿಲ್ಮ್‌ಫೇರ್ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ ಸೌತ್, ಆರು ಸೌತ್ ಇಂಡಿಯನ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಮೂವೀ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ಎರಡು ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ ರಾಜ್ಯ ನಂದಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಹಲವಾರು ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಸಮಂತಾ ಅವರು 28 ಏಪ್ರಿಲ್ 1987 ರಂದು ಕೇರಳದ ಅಲಪ್ಪುಳದಲ್ಲಿ ತೆಲುಗು ತಂದೆ ಜೋಸೆಫ್ ಪ್ರಭು ಮತ್ತು ಮಲಯಾಳಿ ತಾಯಿ ನಿನೆಟ್ ಪ್ರಭು ಅವರಿಗೆ ಜನಿಸಿದರು. ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಚೆನ್ನೈನ ಪಲ್ಲವರಂನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಇಬ್ಬರು ಅಣ್ಣಂದಿರಾದ ಜೋನಾಥನ್ ಮತ್ತು ಡೇವಿಡ್ ಜೊತೆಗೆ ತಮಿಳು ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ನಿರರ್ಗಳವಾಗಿ ಬೆಳೆದು ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಕಿರಿಯ ಮಗುವಾಗಿ ಬೆಳೆದಳು.

ಅವಳ ಮಿಶ್ರ ಹಿನ್ನೆಲೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಅವಳು ತನ್ನನ್ನು ತಮಿಳು ಎಂದು ಗುರುತಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ.ತಮ್ಮ ಶಿಕ್ಷಣದ ಭಾಗವಾಗಿ, ಸಮಂತಾ ಹೋಲಿ ಏಂಜಲ್ಸ್ ಆಂಗ್ಲೋ ಇಂಡಿಯನ್ ಹೈಯರ್ ಸೆಕೆಂಡರಿ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಓದಿದರು ಮತ್ತು ಚೆನ್ನೈನ ಸ್ಟೆಲ್ಲಾ ಮಾರಿಸ್ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ವಾಣಿಜ್ಯ ಪದವಿಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದರು.

ತನ್ನ ಪದವಿಪೂರ್ವ ಪದವಿಯ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ಅವರು ಮಾಡೆಲಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡರು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಾಯ್ಡು ಹಾಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು, ಅದರ ಮೂಲಕ ಅವರನ್ನು ಮೊದಲು ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕ ರವಿ ವರ್ಮನ್ ಗುರುತಿಸಿದರು.

 

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *