ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಏನಾದ್ರು ಈ ಗಿಡಗಳು ಇದ್ದರೆ ಸೊಳ್ಳೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಹತ್ತಿರ ಇರುವುದಿಲ್ಲ !!!

ಸೊಳ್ಳೆಗಳು ಎಲ್ಲಾ ಹವಾಮಾನದಲ್ಲೂ ಮಾರಕ ಕೀಟವಾಗಿದ್ದು,   ಪಾಶ್ಚಾತ್ಯ ಸೊಳ್ಳೆಯನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಗಂಭೀರ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ತುತ್ತಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು.ಇದು ಮಲೇರಿಯಾ, ಡೆಂಗ್ಯೂ, ಚಿಕನ್ಪಾಕ್ಸ್, ಜಿಕಾ ವೈರಸ್, ಜ್ವರ, ಎನ್ಸೆಫಾಲಿಟಿಸ್ ನಂತಹ ಗಂಭೀರ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ಹರಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಕು ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಇದ್ದರೆ ಈ ಸೊಳ್ಳೆಗಳು ಅವುಗಳಿಗೆ ಕಚ್ಚುವುದರಿಂದ ತೊಂದರೆಯಾಗಬಹುದು , ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಇಂದಿನ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ, ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಯಾವುದೇ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳಿಲ್ಲದೆ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಸಸ್ಯಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಸೊಳ್ಳೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಈ ಸಸ್ಯಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇದ್ದರೆ ಸೊಳ್ಳೆಗಳು ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಗೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ ಹಾಗಾದ್ರೆ ಆ ಸಸ್ಯಗಳು ಯಾವುವು

ಮೊದಲನೇಯದಾಗಿ ಚೆಂಡು ಹೂವು ಸಸ್ಯ ಈ ಸಸ್ಯ ನಮಗೆ ಹೊಸದೇನಲ್ಲ. ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮನೆಗಳಿಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುವ ಸಸ್ಯವಾಗಿದ್ದು, ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಿಚಯ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇದು ಸುಲಭವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುವ ಸಸ್ಯವಾಗಿದ್ದು ಈ ಗಿಡದ ಹೂವಿನ ವಾಸನೆಯಿಂದ ಸೊಳ್ಳೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಕಡೆ ಸುಳಿಯಲ್ಲ . ಸೊಳ್ಳೆಗಳು ಮನೆಗೆ ಬರದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಈ ಸಸ್ಯವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಪ್ರವೇಶದ್ವಾರದಲ್ಲಿ ಇಡಬಹುದು.

ಸೊಳ್ಳೆ ನಿವಾರಕ ಸಸ್ಯಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ತುಳಸಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಹಿಂದೂ ಸಂಪ್ರದಾಯದ ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪೂಜ್ಯ ಸಸ್ಯವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಇದು ವಿಶೇಷವಾದ  ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ಕೀಟ ನಿವಾರಕ ಸಸ್ಯವಾಗಿದೆ. ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳ ಬಲವಾದ ವಾಸನೆಯು ಸೊಳ್ಳೆಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಿಂದ ದೂರವಿರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ತುಳಸಿಗೆ ತೇವಾಂಶ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಇದಕ್ಕೆ ಹೇರಳವಾದ ನೀರು ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಸಸ್ಯವನ್ನು ಪಾತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಮಡಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಸಬಹುದು.

ಇದು ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳ ಇತರ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ. ನಿಂಬೆ ಹುಲ್ಲು ಮತ್ತೊಂದು ಸೊಳ್ಳೆ ನಿವಾರಕ ಸಸ್ಯವೆಂದರೆ ನಿಂಬೆ ಹುಲ್ಲು, ಇದನ್ನು ಸಿಂಬೊಪೊಗನ್ ಸಿಟ್ರೇಟ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಇದರ ಹೂವು ಸಿಟ್ರೊನೆಲ್ಲಾ ಎಂಬ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ, ಅದು ಕೀಟವನ್ನು ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸುತ್ತದೆ. ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಭಕ್ಷ್ಯಗಳಿಗೆ ಪರಿಮಳವನ್ನು ತರಲು ಆಗ್ನೇಯ ಏಷ್ಯಾದ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಲೆಮನ್‌ಗ್ರಾಸ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ಈ ಸಸ್ಯವನ್ನು ಉರಿಯೂತ ನಿವಾರಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಂಬೆ ಹುಲ್ಲು ಸುಂದರವಾದ ಸುವಾಸನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಮಸಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸೊಳ್ಳೆ ನಿವಾರಕ ರೋಸ್ಮರಿ ಸಸ್ಯವಾಗಿದೆ. ರೋಸ್ಮರಿ ನಿಮಗೆ ಪರಿಮಳಯುಕ್ತ ಸಸ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಸುವಾಸನೆಯು ಸೊಳ್ಳೆಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಿಂದ ದೂರವಿರಿಸುತ್ತದೆ. ರೋಸ್ಮರಿ ಸಸ್ಯಗಳು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಮತ್ತು ಶುಷ್ಕ ತಾಪಮಾನದಲ್ಲಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪಾತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯಬಹುದು.

ರೋಸ್ಮರಿ ನೋಡಲು ಅಲಂಕಾರಿಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ  ಮತ್ತು ಮನೆಯ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ತೋಟದಲ್ಲಿ ರೋಸ್ಮರಿಯನ್ನು ಇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಸೊಳ್ಳೆಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಅನೇಕ ಕೀಟಗಳನ್ನೂ ಬರದಂತೆ ತಡೆಯಬಹದು ಮತ್ತು ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳ ಸುಂದರವಾದ ಸುವಾಸನೆಯನ್ನು ಆನಂದಿಸಬಹುದು.

ಸೊಳ್ಳೆಗಳಿಂದ ದೂರವಿರಲು ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಮತ್ತೊಂದು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ತೋಟದಲ್ಲಿ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಸಸ್ಯವನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಮೂಲಕ ಸೊಳ್ಳೆಗಳನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು. ಅಲ್ಲದೆ, ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಸಣ್ಣ ತುಂಡುಗಳಾಗಿ ಕತ್ತರಿಸಿ ಮನೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಹರಡುವುದರಿಂದ ಸೊಳ್ಳೆಗಳನ್ನು ಬರದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬಹದು . ನೈಸರ್ಗಿಕ ಆರೊಮ್ಯಾಟಿಕ್ ಎಣ್ಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ಸೊಳ್ಳೆ ನಿವಾರಕ ಬಾಡಿ ಸ್ಪ್ರೇ ಮಾಡಬಹುದು.

Leave a Comment

Your email address will not be published.