ಗುಡ್ ನ್ಯೂಸ್: ಕೃಷಿ ವಲಯದ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಶೇಕಡಾ.50ರಷ್ಟು ಸಹಾಯಧನ!

ರೈತ ಬಂಧುಗಳಿಗೆ ಸಂತಸದ ಸುದ್ದಿ, ಸರ್ಕಾರದ ಈ ಯೋಜನೆಯಡಿ, ನಿಮ್ಮ ಆದಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕೃಷಿಯಲ್ಲಿ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಜಿಲ್ಲೆಯ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಉತ್ಪನ್ನಕ್ಕೆ ಶೇಕಡಾ 50 ರಷ್ಟು ಸಹಾಯಧನವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವುದು.ದೇಶದ ರೈತ ಬಂಧುಗಳನ್ನು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಸದೃಢರನ್ನಾಗಿಸಲು ಮತ್ತು ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗಸ್ಥರನ್ನಾಗಿಸಲು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಉತ್ಪನ್ನ ಜಿಲ್ಲೆಯನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಈ ಯೋಜನೆಯಡಿ, ರೈತರು ಸುಲಭವಾಗಿ ಕೃಷಿ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಬಹುದು.

ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸರ್ಕಾರವು ರೈತರಿಗೆ ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳೆರಡೂ ನೆರವು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಇದರಿಂದ ರೈತರಿಗೆ ದುಪ್ಪಟ್ಟು ಲಾಭವಾಗಿದೆ.ರಾಜಸ್ಥಾನ ಸರ್ಕಾರವು ಸರ್ಕಾರದ ಈ ಯೋಜನೆಯಿಂದ ಅಧಿಸೂಚನೆಯನ್ನು ಹೊರಡಿಸಿದೆ. ರಾಜಸ್ಥಾನ ಕೃಷಿ ರಫ್ತು ಉತ್ತೇಜನ ನೀತಿ 2019 ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಇದಕ್ಕೆ ಪೂರಕವಾಗಿ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ 2023-24ರವರೆಗೆ ಕೃಷಿ ಉತ್ಪನ್ನ ಸಂಸ್ಕರಣಾ ವ್ಯವಹಾರ ಆರಂಭಕ್ಕೆ ಸರ್ಕಾರ ಅನುದಾನ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ. 2019 ರ ಸಂಸ್ಕರಣಾ ನೀತಿಯ ಪ್ರಕಾರ ರೈತರು ಈ ಸಬ್ಸಿಡಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.ಇದರಲ್ಲಿ, 100 ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಘಟಕಗಳು 50% ವರೆಗೆ ಅಂದರೆ ಅರ್ಹ ಯೋಜನಾ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಯೂನಿಟ್‌ಗೆ 40 ಲಕ್ಷಗಳ ಸಬ್ಸಿಡಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತವೆ.ಯೋಜನೆಗೆ ಗರಿಷ್ಠ 40 ಲಕ್ಷ ರೂ.ವರೆಗೆ ವೆಚ್ಚವಾಗಿದ್ದರೆ, ಯೋಜನೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 25 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಅನುದಾನವನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ, ರಾಜಸ್ಥಾನ ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಮಿಷನ್ ಪ್ರಕಾರ ರೈತರು ಮತ್ತು ಇತರ ಅರ್ಹ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಆಹಾರ ಸಂಸ್ಕರಣೆಯಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 50 ರಷ್ಟು ಸಬ್ಸಿಡಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ರೈತರಿಗೆ ಮತ್ತು ಅರ್ಹರಿಗೆ 1 ಕೋಟಿ ರೂ. ಜೋಧ್‌ಪುರ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಜೀರಿಗೆ ಮತ್ತು ಇಸಾಬ್‌ಗೋಲ್‌ನ ರಫ್ತಿಗೆ ಶೇ.50ರಷ್ಟು ಸಬ್ಸಿಡಿ ಮತ್ತು ಗರಿಷ್ಠ ರೂ.ನಿಮ್ಮ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ, ರೈತ ಬಂಧುಗಳು ಕೃಷಿ ಉತ್ಪನ್ನ ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಸಹಾಯಧನ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ. ಯೋಜನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಅನುದಾನದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ರಾಜ್ಯದ ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ವಿವಿಧ ಉತ್ಪನ್ನ ಉದ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ಹೆಸರುಗಳನ್ನೂ ಸರ್ಕಾರ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.

ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಉದ್ಯಮ – ಪ್ರತಾಪಗಢ, ಚಿತ್ತೋರಗಢ, ಕೋಟಾ, ಬರನ್ ದಾಳಿಂಬೆ ಉದ್ಯಮ – ಬಾರ್ಮರ್ ಮತ್ತು ಜಲೋರ್ ಕಿತ್ತಳೆ ಕೈಗಾರಿಕೆ – ಜಲವರ್ ಮತ್ತು ಭಿಲ್ವಾರಾ
ಟೊಮೆಟೊ ಮತ್ತು ನೆಲ್ಲಿಕಾಯಿ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಜೈಪುರಸಾಸಿವೆ ಉದ್ಯಮ – ಅಲ್ವಾರ್, ಭರತ್ಪುರ್, ಧೋಲ್ಪುರ್, ಕರೌಲಿ, ಸವಾಯಿ, ಮಾಧೋಪುರ್
ಜೀರಿಗೆ ಮತ್ತು ಇಸಾಬ್ಗೋಲ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್- ಜೋಧಪುರ ವಿಭಾಗ

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *