ಈ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ 55 ರೂ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿ ತಿಂಗಳಿಗೆ 3000 ರೂ ಪಿಂಚಣಿ ಪಡೆಯಿರಿ

ಇದು ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತ ಮತ್ತು ಕೊಡುಗೆಯ ಪಿಂಚಣಿ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದ್ದು, ಫಲಾನುಭವಿಯು 60 ವರ್ಷಗಳನ್ನು ತಲುಪಿದ ನಂತರ ತಿಂಗಳಿಗೆ ರೂ 3000 / – ಕನಿಷ್ಠ ಖಾತರಿ ಪಿಂಚಣಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾನೆ. ಮತ್ತು ಫಲಾನುಭವಿಯು ಮರಣಹೊಂದಿದರೆ, ಫಲಾನುಭವಿಯ ಸಂಗಾತಿಯು 50% ಗೆ ಅರ್ಹರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಕುಟುಂಬ ಪಿಂಚಣಿಯಾಗಿ ಪಿಂಚಣಿ. ಕುಟುಂಬ ಪಿಂಚಣಿಯು ಸಂಗಾತಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ.

ಅಸಂಘಟಿತ ಕಾರ್ಮಿಕರು (UW) ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಗೃಹಾಧಾರಿತ ಕೆಲಸಗಾರರು, ಬೀದಿಬದಿ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು, ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಊಟದ ಕೆಲಸಗಾರರು, ತಲೆ ಹೊರೆಯುವವರು, ಇಟ್ಟಿಗೆ ಹಾಕುವವರು, ಚಮ್ಮಾರರು, ಚಿಂದಿ ಆಯುವವರು, ಮನೆಗೆಲಸದವರು, ತೊಳೆಯುವವರು, ರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲಕರು, ಭೂರಹಿತ ಕಾರ್ಮಿಕರು, ಸ್ವಂತ ಖಾತೆ ಕೆಲಸಗಾರರು, ಕೃಷಿ ಕಾರ್ಮಿಕರು, ಬಿಲ್ಡರ್‌ಗಳು, ಕೈಮಗ್ಗ ಕಾರ್ಮಿಕರು. , ಚರ್ಮದ ಕೆಲಸಗಾರರು, ಶ್ರವ್ಯ-ದೃಶ್ಯ ಕೆಲಸಗಾರರು ಅಥವಾ ಇತರ ರೀತಿಯ ಕೆಲಸಗಾರರು. ದೇಶದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 42 ಕೋಟಿ ಅಸಂಘಟಿತ ಕಾರ್ಮಿಕರಿದ್ದಾರೆ.

ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಮಾಸಿಕ ಪಿಂಚಣಿ ರೂ. 3000 / -. ಪಿಂಚಣಿ ಮೊತ್ತವು ಪಿಂಚಣಿದಾರರಿಗೆ ಅವರ ಆರ್ಥಿಕ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಈ ಯೋಜನೆಯು ದೇಶದ ಒಟ್ಟು ಆಂತರಿಕ ಉತ್ಪನ್ನದ (ಜಿಡಿಪಿ) ಸುಮಾರು 50 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವ ಅಸಂಘಟಿತ ವಲಯಗಳ ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಗೌರವವಾಗಿದೆ.

18 ರಿಂದ 40 ವರ್ಷದೊಳಗಿನ ಅರ್ಜಿದಾರರು 60 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರೆಗೆ ಮಾಸಿಕ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸುತ್ತಾರೆ, ತಿಂಗಳಿಗೆ 55 ರಿಂದ 200 ರೂ.
ಅರ್ಜಿದಾರರು 60 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸನ್ನು ತಲುಪಿದ ನಂತರ, ಅವನು / ಅವಳು ಪಿಂಚಣಿ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಕ್ಲೈಮ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಮಾಸಿಕ ಪಿಂಚಣಿ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಆಯಾ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಪಿಂಚಣಿ ಖಾತೆಗೆ ಜಮಾ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಅಸಂಘಟಿತ ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ (UW) ಪ್ರವೇಶ ವಯಸ್ಸು 18 ರಿಂದ 40 ವರ್ಷಗಳು ಮಾಸಿಕ ಆದಾಯ ರೂ 15000 ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಅರ್ಹ ಫಲಾನುಭವಿಯ ಮರಣದ ನಂತರ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಪಿಂಚಣಿ ಪಡೆಯುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅರ್ಹ ಫಲಾನುಭವಿಯು ಮರಣಹೊಂದಿದರೆ, ಅವರ ಸಂಗಾತಿಯು ಅಂತಹ ಅರ್ಹ ಫಲಾನುಭವಿಯಿಂದ ಪಡೆದ ಪಿಂಚಣಿಯ ಐವತ್ತು ಪ್ರತಿಶತವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮಾತ್ರ ಅರ್ಹರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ, ಕುಟುಂಬ ಪಿಂಚಣಿ ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಕುಟುಂಬ ಪಿಂಚಣಿ ಸಂಗಾತಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ.

ಹೊಂದಿರಬೇಕಾದ ದಾಖಲೆಗಳು ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಉಳಿತಾಯ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯೊಂದಿಗೆ ಜನ್ ಧನ್ ಖಾತೆ ಸಂಖ್ಯೆ / IFSCಉದಾಹರಣೆಗೆ ನೀವು ಈಗ 18 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದರೆ, ಅವರು ತಿಂಗಳಿಗೆ 55 ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಠೇವಣಿ ಮಾಡಬೇಕು. ನೀವು 40 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ತಿಂಗಳಿಗೆ 200 ರೂ. ನಿಮಗೆ 60 ವರ್ಷವಾದ ನಂತರ, ಈ ಪಿಂಚಣಿ ಬರಲು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.
ಮೂಲ: ಕಾರ್ಮಿಕ ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗ ಸಚಿವಾಲಯ

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *