ಒಂದೇ ಹೆಣ್ಣುಮಗು ಇರುವವರಿಗೆ ಬರೋಬ್ಬರಿ 12 ಸಾವಿರ ರೂಪಾಯಿ ಸ್ಕಾಲರ್ ಶಿಪ್ ಸಿಗಲಿದೆ! ಇದನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ ವಿವರಣೆ!!

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಣ್ಣು ಮಗು ಮೂಗು ಮುರಿಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು. ಹೆಣ್ಣು ಹೆರಿಗೆಗಳು ದುಬಾರಿ, ಅವಳ ಮನೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯೋಜನವಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಗಂಡು ಮಗು ಜನಿಸಿದರೆ ಕುಟುಂಬವು ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ, ಮನೆ ಬೆಳಗುತ್ತದೆ, ಕುಟುಂಬವು ಉನ್ನತವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಹಿಂದೆ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಿದ್ದ ತಾಯಿಯ ಭ್ರೂಣವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಿ ಹೆಣ್ಣು ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದರೆ ತಕ್ಷಣ ಗರ್ಭಪಾತ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು.
ತಾಯಿಯ ಮನಸ್ಥಿತಿ ಯಾರಿಗೂ ಅರ್ಥವಾಗುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ. ಅವನ ಸೃಷ್ಟಿಗೆ ಕಾರಣ ಅವನು ಹುಡುಗಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅಷ್ಟರಮಟ್ಟಿಗೆ ಕ್ರೌರ್ಯ ತಾಂಡವವಾಡುತ್ತಿತ್ತು. ಆದರೆ ಈಗ ಭ್ರೂಣದಲ್ಲಿರುವಾಗಲೇ ಶಿಶುವಿನ ಲಿಂಗವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸದಿರುವುದು ಮಹಾಪಾಪ. ಹೆಣ್ಣು ಮಗು ಹೆಣ್ಣು ಮಗುವಿಗೆ ಕಡಿಮೆಯಿಲ್ಲ.

ಜನನದ ನಂತರ, ಹೆಣ್ಣು ಮಗುವನ್ನು ಕಸದ ತೊಟ್ಟಿಗೆ ಎಸೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಆಘಾತವಿದೆ. ಸರಕಾರ ಎಷ್ಟೇ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರೂ ಹೆಣ್ಣು ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲೆ ದೌರ್ಜನ್ಯ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಹೆಣ್ಣು ಮಕ್ಕಳು ಶಾಲಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳಿಂದ ವಂಚಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡದೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಅವರಿಗಾಗಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಉತ್ತಮ ಯೋಜನೆ ರೂಪಿಸಿದೆ.

ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ಹಿಂದುಳಿದ ಮತ್ತು ಹಿಂದುಳಿದ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ಸರ್ಕಾರವು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ. ಯೋಜನೆಯ ಹೆಸರು CBSE ಏಕ ಸ್ತ್ರೀ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ. ಈ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವು ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಬೋರ್ಡ್ ಆಫ್ ಸೆಕೆಂಡರಿ ಎಜುಕೇಶನ್‌ನಿಂದ ಲಭ್ಯವಿದ್ದು, ಒಂದು ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಒಂದು ಹೆಣ್ಣು ಮಗು ಇದ್ದರೆ, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

60% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗೆ 2 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ವೇತನ ರೂ. 11 ಮತ್ತು 12 ನೇ ತರಗತಿಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗೆ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ 12,000 ನೀಡಲಾಗುವುದು. ಅಂತಹ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ಪಡೆಯಲು, ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಅಧಿಸೂಚನೆ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ cbse nic ಗೆ ಹೋಗಬೇಕು ಮತ್ತು ಸಿಂಗಲ್ ಫೀಮೇಲ್ ಸ್ಕಾಲರ್‌ಶಿಪ್ X-2022 REG ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಅಲ್ಲಿ ಒಂದು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ. ಅದನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಬೇಕು. ನಂತರ ಮತ್ತೊಂದು ಲಿಂಕ್ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲಿ, SGC-X ಹೊಸ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅಥವಾ ನವೀಕರಣದ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿದಾಗ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬೇಕು. ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ನಮೂದಿಸಬೇಕಾದ ಅವರ 10 ನೇ ತರಗತಿಯ ರೋಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ಜನ್ಮ ದಿನಾಂಕ ಇಲ್ಲಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನಕ್ಕೆ ಅರ್ಹರಾದ ಎಲ್ಲರೂ ವಿಳಂಬ ಮಾಡದೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು. ಈ ಮಾಹಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆಯನ್ನು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮೂಲಕ ನಮಗೆ ತಿಳಿಸಿ.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *